10CQT-Khoa Quản trị kinh doanh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10CQT-Khoa Quản trị kinh doanh

10CQT_Khoa quản trị kinh doanh

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Sep 30, 2011 8:08 pm
12 điều tối kỵ trong tình bạn Bgavat12
Admin
Admin
Sinh Nhật : 26/08/1992
12 điều tối kỵ trong tình bạn Vide10

Bài gửiTiêu đề: 12 điều tối kỵ trong tình bạn
https://10cqt.forumvi.com

1/- Luôn khẳng định mình đúng , ngay cả khi bạn chưa hiểu hết các mặt của vấn đề

2/-Không bao giờ xin lỗi vì cho rằng " nếu tui có làm cho ai đó bị tổn thương thì đó chỉ là do tui vô tình mà thôi , chắc họ cũng biết mà .."

3/- Qủa quyết rằng " nếu đã là bạn thân thì bọn bạn phải đọc được các ý nghĩ trong đầu của tui , và chỉ việc theo như thế mà làm ".Thế nên , khi họ làm sai hay tỏ ý không hiểu điều gì , bạn bắt đầu cáu gắt ùm trời

4/-Phớt lờ mọi sở thích nguyện vọng của bạn bè .Vì theo bạn "quyền lởi của bản thân phải được đặt lên cao nhất "

5/-Nhớ thật rỏ những lỗi lầm của bạn bè trong quá khứ và xem như thứ vũ khí lợi hại trong mọi cuộc tranh cãi.

6/-Tỏ ra thân thiện với bạn bè những khi bạn cần họ giúp đở và đột nhiên 'mất tích " một cách bí ẩn khi họ cần đến bạn (tất nhiên là chỉ cho đến khi bạn cần họ một lần nửa)

7/-Hứa hẹn đủ kiểu nhưng chẳng bao giờ thực hiện điều gì :"Hứa cho qua chuyện ấy mà , bạn bè chứ có ai xa lạ đâu .."

8/-Những gì bạn nói luôn quan trọng hơn người khác . Vì thế , trong mọi cuộc nói chuyện ,bạn là người nói nhiều nhất nhưng lại tỏ ra lười biếng khi phải lắng nghe ai đó phát biểu , hoặc nghe với một thái độ cực kỳ lơ đãng

9/-Gỉa vờ rằng bạn hiểu tất cả những gì bạn bè nói ,nhưng thật ra bạn chẳng hiểu gì cả

10/-Luôn nói với bạn bè rằng ,bạn hiểu rỏ con người họ còn hơn chính họ nửa .Vì vậy , họ nên làm theo lời khuyên của bạn

11/- Bạn thích copy y chang phong cách ăn mặc của đứa bạn thân "thế mới chứng tỏ tụi tui thân nhau đến mức nào chứ"

12/- Làm mọi cách để trở thành trung tâm của sự chú ý và ý muốn của bạn phải được bạn bè xem như là mệnh lệnh

Áp dụng những điều tối kỵ trên đây , bảo đảm chỉ trong vòng một tháng sẽ không còn một người bạn nào dám bén mảng đến gần bạn .Cuộc sống sẽ tẻ nhạt biết chừng nào nếu chúng ta sống mà không có bạn .Vì thế , hãy trân trọng những gì mình đang có ,bạn nhé !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.